ดวงไทยมอญโบราณ ตั้งชื่อ – ตั้งนามสกุล , ดูดวงรายเดือน-รายปี , ฤกษ์ยาม , ฮวงจุ้ยมอญโบราณ , วิธีทำบุญใส่บาตรดาวเสวยอายุ , ขึ้นบ้านใหม่ , ร้านค้า , ออกรถ , การพิจารณาอาชีพที่เหมาะสมกับตัวเอง , สีที่เป็นมงคล
เมษายน 29, 2024, 02:01:19 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต โดย อ.ชณนบ พรพงษ์เมตตา

เรียน         ท่านสมาชิกชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต ทุกท่าน
      สวัสดีปีใหม่  2558 แด่ท่านสมาชิกชมรมฯ ทุกท่าน
วาระที่1   ทางชมรมฯ ของเราไม่ได้จัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระพร้อมทั้งถวาย ข้าวสาร+น้ำมันพืช              ปี 2557 ที่ผ่านมา เนื่องจาก ซอย6 ที่เป็นทางเข้าชมรมฯ ได้มีการทำการยกพื้นถนน ครั้งแรกคาดว่าจะแล้วเสร็จใน 3-5 เดือน แต่ปรากฏว่าใช้เวลาทำงานถึง 8 เดือน จึงต้องขออภัยศิษย์และสมาชิกทุกท่าน ที่ต้องงดทำบุญเลี้ยงพระในปี 2557
      สำหรับในปี 2558 ทางชมรมฯ จะจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระ พร้อมทั้งถวายข้าวสาร+น้ำมันพืช   แก่วัดใหม่คลองเจ็ด อย่างแน่นอน โดยมีกำหนดการ
ทำบุญชมรมฯ
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2558
เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป

รายละเอียด =>http://www.duangthaimon.com/board/index.php?topic=2139

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาอีกครั้งครับ  (อ่าน 6910 ครั้ง)
Newcastle England
Newbie
*

bovyyy@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 11:01:36 am »

ผมมีปัญหาเรื่องงานมากมาก ผมได้ทำบุญกับดาวอังคารไป 3 ครั้งแล้วครับ แล้วเลิกเปลี่ยนชื่อผมอาจารย์แจ้งมาว่า วันที่ 11 มีนาคมที่จะถึงนี้ ผมทำงานเป็นช่างไฟในเรือ ตอนนี้ผมรอเค้าเรียกตัวอยู่ไม่ทราบว่าผมจะได้งานนี้หรือเปล่าครับ แม้ว่ารายได้ผมจะเยอะ แต่ตอนพักงานขึ้นฝั่งจะไม่ได้เงินในจุดนี้ ตอนนี้ผม ซื้อบ้านใหม่ไว้ ราคา 3 ล้าน ผมควรปล่อยให้บ้านหลุดไหมครับ เพิ่งผ่อนได้สอง สามเดือน ตอนนี้เงินผมก็ช๊อตมาก พี่น้องก็พากันเดือดร้อน ต้องหยิบยืมเงินมาให้  แถมผู้หญิงก็ดูท่าทางแปลกๆ พอไม่มีเงินก็พาล ทะเลาะ เอาง่ายๆ ผมขอถามอาจารย์ช่วยฟันธงให้ผมหน่อยครับ ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2517 ส่วนผู้หญิงที่ผมคบอยู่และอยู่บ้านหลังที่ผมซื้อไว้ เกิดวันเสาร์ 9 มิถุนายน 2522 อยากทราบว่าเค้าหลอกผมหรือเปล่าครับ เค้าใช่เนื้อคู่ผมหรือเปล่า ควรคบต่อหรือ เลิก ฟันธงให้หน่อยครับ แล้วงานของผมที่สมัครไปจะได้เดือนไหนครับ บ้านจะหลุด แล้ว ผุ้หญิงจะเลิกหรือเปล่าครับ (ฟันธงเลยครับ)แล้วผมต้องทำบุญกี่ครั้งครับชีวิตผมถึงจะดีขึ้น

newcastle
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:09:25 pm »

ผมมีปัญหาเรื่องงานมากมาก ผมได้ทำบุญกับดาวอังคารไป 3 ครั้งแล้วครับ แล้วเลิกเปลี่ยนชื่อผมอาจารย์แจ้งมาว่า วันที่ 11 มีนาคมที่จะถึงนี้ ผมทำงานเป็นช่างไฟในเรือ ตอนนี้ผมรอเค้าเรียกตัวอยู่ไม่ทราบว่าผมจะได้งานนี้หรือเปล่าครับ แม้ว่ารายได้ผมจะเยอะ แต่ตอนพักงานขึ้นฝั่งจะไม่ได้เงินในจุดนี้ ตอนนี้ผม ซื้อบ้านใหม่ไว้ ราคา 3 ล้าน ผมควรปล่อยให้บ้านหลุดไหมครับ เพิ่งผ่อนได้สอง สามเดือน ตอนนี้เงินผมก็ช๊อตมาก พี่น้องก็พากันเดือดร้อน ต้องหยิบยืมเงินมาให้  แถมผู้หญิงก็ดูท่าทางแปลกๆ พอไม่มีเงินก็พาล ทะเลาะ เอาง่ายๆ ผมขอถามอาจารย์ช่วยฟันธงให้ผมหน่อยครับ ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2517 ส่วนผู้หญิงที่ผมคบอยู่และอยู่บ้านหลังที่ผมซื้อไว้ เกิดวันเสาร์ 9 มิถุนายน 2522 อยากทราบว่าเค้าหลอกผมหรือเปล่าครับ เค้าใช่เนื้อคู่ผมหรือเปล่า ควรคบต่อหรือ เลิก ฟันธงให้หน่อยครับ แล้วงานของผมที่สมัครไปจะได้เดือนไหนครับ บ้านจะหลุด แล้ว ผุ้หญิงจะเลิกหรือเปล่าครับ (ฟันธงเลยครับ)แล้วผมต้องทำบุญกี่ครั้งครับชีวิตผมถึงจะดีขึ้น

เรียน   ท่านผู้ใช้  Mail Noname
   การทำบุญใส่บาตรดาวอังคารต้องทำอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ไม่ใช้ทำแค่ 3 ครั้ง แล้วพอ  เพราะคุณเกิดวันอาทิตย์ไม่ค่อยถูกกับดาวอังคารจึงต้องทำให้มากขึ้นกว่าบุคคลอื่นๆ  โอกาสที่ได้งานค่อนข้างยาก ถ้าจะมีโอกาสก็รอเดือนเมษายน  ในเวลาช่วงนี้ให้ใส่บาตรและสวดมนต์ นั่งสมาธิมากๆ จะได้ประโยชน์กับตัวคุณเองมาก
   จากฐานดวง ช่วงอายุ  35 ? 40ปี คุณมีโอกาสที่จะเก็บรักษาบ้านไว้ค่อนข้างยากมาก  ถ้าเป็นไปได้ควรประกาศขาย (ขายดาวน์) โดยยอมขาดทุนดีกว่าถูกยึด  ดวงชะตาของคุณเป็นคนมีผู้หญิงหลายคน  เลิกคนนี้ไม่ช้าก็มีใหม่อีก  จะกังวลอะไรหนักหนา  มุ่งมั่นเรื่องหน้าที่การงาน  เก็บหอมรอมริบดีกว่า  ดวงของผู้หญิงของคุณ  ช่วงอายุ  30 ? 33 ปี  เป็นช่วงดาวราหูเข้าเสวยอายุถ้าไม่แก้ไขจะประสบปัญหาอย่างมากมาย รวมทั้งการสูญเสีย  ลักษณะของเขาเป็นคนที่มักจะเสียชื่อเสียงเพราะคำพูดของตนเอง  ชอบทำอะไรเกินตัว มักจะเปลี่ยนแปลงอะไรง่ายๆ  โดยเฉพาะ เรื่องหน้าที่การงาน  ทำอะไรมักไม่มีความรอบคอบ  ทำให้เกิดความผิดพลาดตลอด  ชอบทำตัวให้โดดเด่นจึงทำให้เกิดศัตรูมากมาย  ในชีวิตถ้ามีฐานะการเงินมากมักจะลืมตัวได้ เรียกว่ารวยแล้วมักลืมตัวนั้นเอง  ส่วนดีคือ  มีความเฉลียวฉลาด  สามารถทำการค้าขายหาเงินทองได้แบบฉาบฉวยแต่ได้กำไรงาม  การที่คุณจะเลิกกับผู้หญิงของคุณเป็นการตัดสินใจของคุณเอง ต้องพิจารณาเอง  คิดเอง  อย่าเอาคำพูดหรือคำแนะนำของคนอื่นมาเป็นข้อตัดสินใจ แม้แต่นักโหราศาสตร์
ขอให้โชคดี
RJ

Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 05:06:52 pm »

ขอบพระคุณอาจาย์มากครับ 

newcastle
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:53:25 am »

ไม่อยากเชื่อเลย อาจารย์ดูได้แม่นเหมือนตาเห็นเลยนะคะ ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์มากเลยค่ะ

newcastle
เมืองอินทร์
Newbie
*

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 06:40:29 pm »

ขอบพระคุณอาจาย์มากครับ 

ไม่อยากเชื่อเลย อาจารย์ดูได้แม่นเหมือนตาเห็นเลยนะคะ ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์มากเลยค่ะ

ตกลงว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงครับนี่?

รู้ให้จริงแล้วต้องใช้จึงจะได้ประโยชน์
หน้า: [1]
  พิมพ์