ดวงไทยมอญโบราณ ตั้งชื่อ – ตั้งนามสกุล , ดูดวงรายเดือน-รายปี , ฤกษ์ยาม , ฮวงจุ้ยมอญโบราณ , วิธีทำบุญใส่บาตรดาวเสวยอายุ , ขึ้นบ้านใหม่ , ร้านค้า , ออกรถ , การพิจารณาอาชีพที่เหมาะสมกับตัวเอง , สีที่เป็นมงคล
พฤษภาคม 16, 2024, 03:05:47 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต โดย อ.ชณนบ พรพงษ์เมตตา

เรียน         ท่านสมาชิกชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต ทุกท่าน
      สวัสดีปีใหม่  2558 แด่ท่านสมาชิกชมรมฯ ทุกท่าน
วาระที่1   ทางชมรมฯ ของเราไม่ได้จัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระพร้อมทั้งถวาย ข้าวสาร+น้ำมันพืช              ปี 2557 ที่ผ่านมา เนื่องจาก ซอย6 ที่เป็นทางเข้าชมรมฯ ได้มีการทำการยกพื้นถนน ครั้งแรกคาดว่าจะแล้วเสร็จใน 3-5 เดือน แต่ปรากฏว่าใช้เวลาทำงานถึง 8 เดือน จึงต้องขออภัยศิษย์และสมาชิกทุกท่าน ที่ต้องงดทำบุญเลี้ยงพระในปี 2557
      สำหรับในปี 2558 ทางชมรมฯ จะจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระ พร้อมทั้งถวายข้าวสาร+น้ำมันพืช   แก่วัดใหม่คลองเจ็ด อย่างแน่นอน โดยมีกำหนดการ
ทำบุญชมรมฯ
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2558
เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป

รายละเอียด =>http://www.duangthaimon.com/board/index.php?topic=2139

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูดวงให้ด้วยคะ  (อ่าน 5914 ครั้ง)
rinn
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 08:00:36 am »

พัชรินทร์  มโนรถกุล
21 พย 18 ช่วงเวลา เที่ยงคืน ถึง ตี1
 มีปัญหามากเรื่องบริวารคะ เปิดร้านทำผมมา 8 ปีก็มีแต่เรื่องของบริวารคะ อยู่ไม่นาน ไม่ทน เบื่อ และท้อมากแล้วคะ
ตอนนี้ทำงานคนเดียวเลย ยิ่งเหนื่อยมากๆเลยคะ ควรทำงานนี้ต่อไป รึควรเลิกดีคะ ทำอย่างไรถึงจะมีบริวารดีๆ อยู่กันนานๆ ไม่เปลี่ยนแปลงนิสัยคะ

ออ ก่อนหน้านี้เคยไปดูดวงกับพระอาจารย์ เอกพูนคะ แต่ตอนนี้ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย
ท่านอาจารย์ยังสบายดีรึป่าวคะ แล้วอยู่ที่ไหนแล้วคะ

ช่วยกรุณาตอบด้วยคะ ร้อนใจมากๆเลย ตอนนี้คุณแม่ก็เริ่มเครียดมากๆจนป่วยแล้วคะ
rinn
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 08:03:29 am »

อีกข้อนะคะ ดวงนี้สามารถเรียนดูดวงได้รึไม่คะ แล้วจริงรึป่าวที่เค้าว่า เมื่อดูดวงให้ผู้อื่นแล้ว จะเข้าตัวเรา เราจะต้องทำอย่างไรคะ เท็จจริงเป็นอย่างไรคะ
admin
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:43:33 am »

21 พย 18 ช่วงเวลา เที่ยงคืน ถึง ตี1
 มีปัญหามากเรื่องบริวารคะ เปิดร้านทำผมมา 8 ปีก็มีแต่เรื่องของบริวารคะ อยู่ไม่นาน ไม่ทน เบื่อ และท้อมากแล้วคะ
ตอนนี้ทำงานคนเดียวเลย ยิ่งเหนื่อยมากๆเลยคะ ควรทำงานนี้ต่อไป รึควรเลิกดีคะ ทำอย่างไรถึงจะมีบริวารดีๆ อยู่กันนานๆ ไม่เปลี่ยนแปลงนิสัยคะ

ออ ก่อนหน้านี้เคยไปดูดวงกับพระอาจารย์ เอกพูนคะ แต่ตอนนี้ไม่สามารถติดต่อได้อีกเลย
ท่านอาจารย์ยังสบายดีรึป่าวคะ แล้วอยู่ที่ไหนแล้วคะ

ช่วยกรุณาตอบด้วยคะ ร้อนใจมากๆเลย ตอนนี้คุณแม่ก็เริ่มเครียดมากๆจนป่วยแล้วคะ

เรียน    คุณพัชรินทร์

รบกวนแจ้งด้วยว่าเกิดตรงกับวันอะไร   และที่เกิดหลังเที่ยงคืนรุ่งเช้าวันใหม่เป็นวันอะไร

www. doungthai_mon_old.com

rinn
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 06:54:45 am »

ตรงกับวันศุกร์คะ แต่เรื่องเช้าวันใหม่นี้ไม่แน่ใจคะ
น่าจะเช้าเป็นวันศุกร์นะคะ เกิดเที่ยงคืนวันพฤหัส เช้ามาเป็นวันศุกร์คะ

ขอบคุณคะ
admin
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 11:34:25 am »

เรียน   ท่านผู้ใช้ mail  Rinn
   จากการพิจารณาฐานดวงของคุณโดยคิด วันเกิดเป็นวันศุกร์ ระห่วงอายุ  33 ? 37  ปี  เป็นช่วงดาวอาทิตย์เข้าเสวยอายุ ซึ่งจะทำให้วิถีชีวิตมีแต่คนคิดร้าย ใส่ร้ายป้ายสี  จิตใจไม่สงบ  ไม่ว่าทำอะไรสุดท้ายก็จะเหลือคนเดียว  ดวงชะตาของคุณเป็นคนที่เก่งงานแต่โมโหง่าย เรียกว่าโกรธง่ายหายเร็ว  คุณต้องพยายามแก้ไขในด้านจิตใจ อย่าวิตก คิดมาก  ควรใช้การสวดมนต์ และ ทำสมาธิ จะช่วยได้ดีมาก เพราะความเครียดที่ตัวคุณเองนั้นเกิดจากกรรมพันธุ์มา ซึ่งเมื่อเรารู้ก็สามารถแก้ไขด้วยตัวเองตามที่แนะนำได้  ขอแนะนำให้ทำบุญใส่บาตรพระสงฆ์ จำนวน 6 รูป อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร  เจ้าเกณฑ์ชะตา และพระอาทิตย์ เทวา ให้หมั่นทำบ่อยๆ  จะดีกับวิถีชีวิตของคุณ
   ส่วนในเรื่อง บริวาร นั้น  ถ้ากล่าวถึงการดูแล  การปกครอง  เราต้องพิจารณาถึงตัวของเราด้วยว่า  เราปกครองเขาอย่างไร  คุณแค่แก้ไขในเรื่องอารมณ์ของคุณ  ต้องมีความจริงใจและมีคำพูดที่ดีกับบริวาร  ถ้าเราพูดดีกับบริวาร บริวารก็จะดีกับเราเช่นกัน ถ้าเรามีอารมณ์ฉุนเฉียวบ่อยๆ  ผู้อยู่ใกล้ชิดก็จะเดือดและหงุดหงิดตามเช่นเดียวกัน  ก็ต้องตอบโต้หรือลาออก
   คนทุกๆ  คน สามารถเรียนรู้เรื่องดวงชะตาได้ทุกคน อยู่ที่ว่าเรามีความสนใจมากน้อยแค่ไหน  มีความอดทนที่จะศึกษาเล่าเรียน  ค้นคว้าหรือไม่  ?มันไม่เป็นความจริงที่ว่า เมื่อดูดวงคนอื่นแล้วจะเข้าตัว  ถ้าเป็นจริงป่านนี้คงไม่มีนักโหราศาสตร์ที่มีอายุยืนยาว มีฐานะมั่นคง  มีความสุขในครอบครัว?
   พระอาจารย์เอกพูน ท่านสบายดี ปัจจุบันท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดใหม่คลองเจ็ด  อยู่ระหว่างเส้นทางไปนครนายก
ขอให้โชคดี
RJ

หน้า: [1]
  พิมพ์