ดวงไทยมอญโบราณ ตั้งชื่อ – ตั้งนามสกุล , ดูดวงรายเดือน-รายปี , ฤกษ์ยาม , ฮวงจุ้ยมอญโบราณ , วิธีทำบุญใส่บาตรดาวเสวยอายุ , ขึ้นบ้านใหม่ , ร้านค้า , ออกรถ , การพิจารณาอาชีพที่เหมาะสมกับตัวเอง , สีที่เป็นมงคล
พฤษภาคม 16, 2024, 01:03:46 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต โดย อ.ชณนบ พรพงษ์เมตตา

เรียน         ท่านสมาชิกชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต ทุกท่าน
      สวัสดีปีใหม่  2558 แด่ท่านสมาชิกชมรมฯ ทุกท่าน
วาระที่1   ทางชมรมฯ ของเราไม่ได้จัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระพร้อมทั้งถวาย ข้าวสาร+น้ำมันพืช              ปี 2557 ที่ผ่านมา เนื่องจาก ซอย6 ที่เป็นทางเข้าชมรมฯ ได้มีการทำการยกพื้นถนน ครั้งแรกคาดว่าจะแล้วเสร็จใน 3-5 เดือน แต่ปรากฏว่าใช้เวลาทำงานถึง 8 เดือน จึงต้องขออภัยศิษย์และสมาชิกทุกท่าน ที่ต้องงดทำบุญเลี้ยงพระในปี 2557
      สำหรับในปี 2558 ทางชมรมฯ จะจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระ พร้อมทั้งถวายข้าวสาร+น้ำมันพืช   แก่วัดใหม่คลองเจ็ด อย่างแน่นอน โดยมีกำหนดการ
ทำบุญชมรมฯ
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2558
เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป

รายละเอียด =>http://www.duangthaimon.com/board/index.php?topic=2139

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งงาน  (อ่าน 4721 ครั้ง)
Newcastle England
Newbie
*

bovyyy@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:47:47 pm »

อาจาย์ค่ะรบกวนถามอาจารย์หน่อยค่ะ ว่าจะแต่งงานเดือน พ.ย. ที่จะถึงนี้
อาจารย์มีอะไรจะแนะนำไหมคะ พอดีดูดวงของทั้งสองคนปรากฎว่าเดือน พ.ย. ดวงไม่ดีทั้งสองคนเลยในเดือนนั้น
แต่ได้นัดหมายวันกับญาติผู้ใหญ่และ เพื่อนต่างชาติไว้ จะเดินทางมากันเดือน พ.ย. รวมทั้งเป็นวัน ที่เค้ามาจากต่างประเทศโดยกำหนดว่าเดือนพ.ย.นี้  อาจารย์พอจะมีอะไรแนะนำไหมคะ เพราะถ้าอาจารย์บอกห้ามแต่งเดือน พ.ย. จะขอเลื่อนเพื่อนชาวต่างชาติ และ ญาติผู้ใหญ่ค่ะ

ชายเกิดพฤหัส 20 พ.ย. 2501  ส่วนหนูเองเกิดเสาร์ 15 พ.ย.2518  รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยค่ะ จัดงานแต่งเฉยๆ แล้วค่อยจดทะเบียนทีหลังหรือ ไงดีคะ อาจารย์ รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยค่ะ

newcastle
admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:34:27 pm »

อาจาย์ค่ะรบกวนถามอาจารย์หน่อยค่ะ ว่าจะแต่งงานเดือน พ.ย. ที่จะถึงนี้
อาจารย์มีอะไรจะแนะนำไหมคะ พอดีดูดวงของทั้งสองคนปรากฎว่าเดือน พ.ย. ดวงไม่ดีทั้งสองคนเลยในเดือนนั้น
แต่ได้นัดหมายวันกับญาติผู้ใหญ่และ เพื่อนต่างชาติไว้ จะเดินทางมากันเดือน พ.ย. รวมทั้งเป็นวัน ที่เค้ามาจากต่างประเทศโดยกำหนดว่าเดือนพ.ย.นี้  อาจารย์พอจะมีอะไรแนะนำไหมคะ เพราะถ้าอาจารย์บอกห้ามแต่งเดือน พ.ย. จะขอเลื่อนเพื่อนชาวต่างชาติ และ ญาติผู้ใหญ่ค่ะ

ชายเกิดพฤหัส 20 พ.ย. 2501  ส่วนหนูเองเกิดเสาร์ 15 พ.ย.2518  รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยค่ะ จัดงานแต่งเฉยๆ แล้วค่อยจดทะเบียนทีหลังหรือ ไงดีคะ อาจารย์ รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยค่ะ

ตอนนี้อาจารย์ เดินทางต่างประเทศจะกลับมาก็ประมาณ กลางเดือน ช่วงวันที่ 15 /5/2552  ยังไงถ้าได้รับคำแนะนำจากอาจารย์จะรีบแจ้งให้ทราบ
ชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต
Newcastle England
Newbie
*

bovyyy@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 08:32:34 pm »

เมื่อไหร่อาจารย์กลับจากต่างประเทศค๊า...คิดถึงอาจารย์จังเลย

newcastle
หน้า: [1]
  พิมพ์