ดวงไทยมอญโบราณ ตั้งชื่อ – ตั้งนามสกุล , ดูดวงรายเดือน-รายปี , ฤกษ์ยาม , ฮวงจุ้ยมอญโบราณ , วิธีทำบุญใส่บาตรดาวเสวยอายุ , ขึ้นบ้านใหม่ , ร้านค้า , ออกรถ , การพิจารณาอาชีพที่เหมาะสมกับตัวเอง , สีที่เป็นมงคล
พฤษภาคม 18, 2024, 11:23:38 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต โดย อ.ชณนบ พรพงษ์เมตตา

เรียน         ท่านสมาชิกชมรมศึกษาโหราศาสตร์และจิต ทุกท่าน
      สวัสดีปีใหม่  2558 แด่ท่านสมาชิกชมรมฯ ทุกท่าน
วาระที่1   ทางชมรมฯ ของเราไม่ได้จัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระพร้อมทั้งถวาย ข้าวสาร+น้ำมันพืช              ปี 2557 ที่ผ่านมา เนื่องจาก ซอย6 ที่เป็นทางเข้าชมรมฯ ได้มีการทำการยกพื้นถนน ครั้งแรกคาดว่าจะแล้วเสร็จใน 3-5 เดือน แต่ปรากฏว่าใช้เวลาทำงานถึง 8 เดือน จึงต้องขออภัยศิษย์และสมาชิกทุกท่าน ที่ต้องงดทำบุญเลี้ยงพระในปี 2557
      สำหรับในปี 2558 ทางชมรมฯ จะจัดให้มีการทำบุญเลี้ยงพระ พร้อมทั้งถวายข้าวสาร+น้ำมันพืช   แก่วัดใหม่คลองเจ็ด อย่างแน่นอน โดยมีกำหนดการ
ทำบุญชมรมฯ
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2558
เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป

รายละเอียด =>http://www.duangthaimon.com/board/index.php?topic=2139

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าชะตาจะกู้เงินไปซื้อที่นา ดีหรือไม่ครับ?  (อ่าน 5314 ครั้ง)
เมืองอินทร์
Newbie
*

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:47:43 pm »

เรียนถามประเดิมครับ

เจ้าชะตาเกิดวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2518 เวลาประมาณตี 4-5 (ตอนเช้าเป็นวันอาทิตย์) มีนายหน้ามาเสนอขายที่ดิน (ที่นาปลูกข้าว) เป็นเงินจำนวนประมาณสามล้านบาท เจ้าชะตาคนนี้สมควรใช้วิธีกู้เงินเพื่อมาซื้อที่ดินแปลงนี้หรือไม่ครับ? โดยใช้หลักทรัพย์ที่มี ได้แก่ บ้าน-ที่ดินของตน เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันเงินกู้

ขอบคุณครับ

รู้ให้จริงแล้วต้องใช้จึงจะได้ประโยชน์
admin
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:53:00 am »

เรียนถามประเดิมครับ

เจ้าชะตาเกิดวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2518 เวลาประมาณตี 4-5 (ตอนเช้าเป็นวันอาทิตย์) มีนายหน้ามาเสนอขายที่ดิน (ที่นาปลูกข้าว) เป็นเงินจำนวนประมาณสามล้านบาท เจ้าชะตาคนนี้สมควรใช้วิธีกู้เงินเพื่อมาซื้อที่ดินแปลงนี้หรือไม่ครับ? โดยใช้หลักทรัพย์ที่มี ได้แก่ บ้าน-ที่ดินของตน เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันเงินกู้

ขอบคุณครับ

เรียน   ผู้ใช้ Mail GlockGlack
จากฐานดวงชะตา ช่วงอายุ 30 -34 ปี 8 เดือน  มีโอกาสได้ทรัพย์สินเงินทองเข้ามาในชีวิตโดยเฉพาะในเดือน มกราคม  2552  จะได้โชคลาภหรือหลักทรัพย์ ถ้าซื้อที่ดินแปลงนี้คงจะสำเร็จได้ราวๆ เดือน มกราคม  2552 แต่ในช่วงอายุ 33 ปีนี้ การตัดสินในในการซื้อทรัพย์สินของคุณยังไม่มั่นคง คือมีความลังเลใจมาก ที่ดินแปลงนี้เมื่อมีการซื้อขายในข้างต้นจะมีปัญหาเกี่ยวกับการเจรจา ทั้งเจ้าของที่ดินและสถาบันการเงินและจะมีการเดินทางติดต่อไปมาหลายเที่ยวกว่าจะสำเร็จ เรียกว่ายุ่งยากพอสมควร และเมื่อได้ที่ดินแปลงนี้มาแล้วต้องรีบจัดการจ่ายเงินกู้ยืมให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ภายในอายุ 34 ปี 6 เดือน  เพราะมิฉะนั้นภายหลังจะมีปัญหาทำให้ปวดหัวกับที่ดินแปลงนี้อย่างมากมายในอนาคต
   ขอแนะนำ นอกเหนือจากวิชาโหราศาสตร์ ในสถานการทางเศรษฐกิจในยุคปัจจุบันนี้ไม่แนะนำให้มีหนี้สินดีกว่า ถ้าเราไม่เดือดร้อนกับความเป็นอยู่ในปัจจุบัน ขอแนะนำว่าไม่ควรสร้างหนี้และปัจจุบันสถาบันการเงินจะพิจารณาอนุมัติสินเชื่อยากมาก เพื่อลดอัตราการเสี่ยงต่อการยึดทรัพย์สินซึ่งไม่ใช่สิ่งที่สถาบันการเงินต้องการ นอกจากนี้คุณยังเอาบ้านที่อยู่อาศัยไปค้ำประกันเงินกู้ซึ่งเป็นสิ่งไม่ค่อยเหมาะสมและจำเป็น เพราะในชีวิตไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้าเรามีบ้านของเราเองก็สามารถอาศัยอยู่และสู้ชีวิตได้เสมอ
ขอให้โชคดี
ชณนบ

เมืองอินทร์
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:08:21 pm »

ขอบพระคุณมากครับ

รู้ให้จริงแล้วต้องใช้จึงจะได้ประโยชน์
เมืองอินทร์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:55:01 pm »

กราบเรียนอาจารย์ชณนบที่เคารพ

เมื่อปลายเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา เจ้าชะตาผู้นี้พบจังหวะที่ดี  มีคนมาเสนอเซ้งตึกที่ตลาดในตัวอำเภอให้กับเจ้าชะตาครับ  ในราคาที่ต่ำกว่าราคากลางมากพอสมควร  เจ้าชะตารับเซ้งตึกหลังนี้ และทำการโอนสิทธิ์กันเมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมาครับ

ช่วงเดือนพฤษภาคมนี้ กำลังทำการปรับปรุงซ่อมแซมตึกนี้อยู่ และคาดว่าจะเปิดร้านในเดือนมิถุนายน-กรกฎาคมนี้ครับ

แต่ยังหาฤกษ์เปิดร้านไม่ได้  จึงขอความกรุณาอาจารย์กำหนดวันและเวลาสำหรับการเปิดร้านใหม่นี้ด้วยครับ  ในกรณีที่เดือนมิถุนายน-กรกฎาคมนี้ยังไม่มีฤกษ์ที่เหมาะสม  รบกวนขอเป็นวันอื่นก็ได้ครับ

ขอบพระคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์